ലോക പ്രശസ്ത സുവിശേഷകൻ റവ. റെയിനാൾഡ് ബോങ്കെ നിത്യതയിൽ പ്രവേശിച്ചു.

 

ജർമ്മൻ പെന്തക്കോസ്ത് സുവിശേഷകനായിരുന്നു റെയ്ൻഹാർഡ് ബോങ്കെ 1940 ഏപ്രിൽ 19 ന് ജർമ്മനിയിലെ ഈസ്റ്റ് പ്രഷ്യയിലെ കൊനിഗ്സ്ബെർഗിൽ ജനിച്ചു , ഒരു സൈനിക ലോജിസ്റ്റിക് ഉദ്യോഗസ്ഥന്റെ മകനായി ജനിച്ച താൻ കിഴക്കൻ പ്രഷ്യയിലെ പലായനസമയത്ത് പിതാവ് അമ്മയോടും സഹോദരങ്ങളോടും ഒപ്പം ഡെൻമാർക്കിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി .പത്താം വയസ്സിൽ ബോൻങ്കെ പരിശുദ്ധാത്മാവിൽ നിറയപ്പെട്ടു. തന്റെ പിതാവ് യുദ്ധസേവനത്തിനുശേഷം പാസ്റ്ററായി സുവിശേഷ വേല ചെയ്തു തന്റെ മകനും അതേ പാതയിൽ വളർന്നു വന്നു

ബോൻകെ ബൈബിൾ കോളേജ് ഓഫ് വെൽസിൻ സ്വാൻസിയിൽ പഠിച്ച താൻ തികഞ്ഞ പ്രാർത്ഥനാ മനുഷ്യനായിരുന്നു എല്ലാ ദിവസവും മുടങ്ങാതെ പ്രാർത്ഥിക്കുമായിരുന്നു “കർത്താവേ, ഞാനും വിശ്വാസമുള്ള ഒരു മനുഷ്യനാകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ‘ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിനുള്ള നിന്റെ വഴി കാണാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.” അങ്ങനെയിരിക്കെ ലണ്ടനിലൂടെ താൻ കടന്നുപോകുമ്പോൾ, പ്രശസ്ത പ്രസംഗകനായ ജോർജ്ജ് ജെഫ്രീസുമായി ഒരു കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി അത് ബോൻകെയുടെ ജിവിതത്തിൽ ഒരു വഴിതിരിവായിരുന്നു അദ്ദേഹം ജർമ്മൻ യുവ വിദ്യാർത്ഥിയായ ബൊൻകെയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചു.തുടർന്ന് താൻ ബിരുദാനന്തര ബിരുദം നേടിയ അദ്ദേഹം ഏഴുവർഷം ജർമ്മനിയിൽ സുവിശേഷ വേല ചെയ്തു. എന്നാൽ തന്റെ ഉളളത്തിലേക്ക് അഫ്രിക്കൻ ജനതക്കിടയിലേക്ക് ഇറങ്ങി ചെല്ലണമെന്ന ചിന്ത വന്നു ആഫ്രിക്കയിൽ അദ്ദേഹം തന്റെ ശുശ്രൂഷ ആരംഭിച്ചു, 1967 ൽ ലെസോത്തോയിൽ തന്റെ പ്രസംഗം ആരംഭിച്ചു വിടുതലും രോഗസാഖ്യവും ആ മീറ്റിംഗിൽ ഉണ്ടായി. തുടർന്ന് അദ്ദേഹം ഭൂഖണ്ഡത്തിലുടനീളം ഇവാഞ്ചലിക്കൽ മീറ്റിംഗുകൾ നടത്തി
ആഫ്രിക്കയിലുടനീളമുള്ള സുവിശേഷ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കാണ് താൻ എന്നും മുൻതൂക്കം നൽകിയിരുന്നു പ്രധാനമായും 1967 മുതൽ ആഫ്രിക്കയിലെ ഒരു സുവിശേഷകനും മിഷനറിയുമാണ്? ബോങ്കെ. താൻ മുഖാന്തിരം ഏകദേശം 75 ദശലക്ഷം ആളുകളെ ക്രിസ്തുവിലേക്ക് നയിച്ചു.
അദ്ദേഹത്തിന്റെ ശുശ്രൂഷ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകൾക്ക് അനുഗ്രഹവും വിടുതലുമായിരുന്നു

1974 മുതൽ തന്റെ സുവിശേഷ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് ‘Christ For All Nations’ ( CfaN) എന്ന പേരു നൽകി വലിയ ജനക്കൂട്ടത്തെ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന കൂടാര യോഗങ്ങൾ നടത്തി ബോങ്കെ തന്റെ ശുശ്രൂഷ ആരംഭിച്ചു. എന്നാൽ 1984 ൽ അദ്ദേഹം ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ മൊബൈൽ ഘടനയാണെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്നവയുടെ നിർമ്മാണം നിയോഗിച്ചു – 34,000 പേർക്ക് ഇരിക്കാൻ കഴിവുള്ള ഒരു കൂടാരം നിർമ്മിച്ചു അത് ഒരു പ്രധാന മീറ്റിംഗിന് തൊട്ടുമുമ്പ് കൊടുങ്കാറ്റിൽ നശിപ്പിക്കപ്പെട്ടു, അതിനാൽ ഇവന്റ് ഓപ്പൺ എയറിൽ തുടർന്നുള്ള തന്റെ മീറ്റിംഗ് നടത്തുവാൻ തീരുമാനിച്ചു. ഈ വിവരണമനുസരിച്ച് ഈ പരിപാടിയിൽ ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകൾ പങ്കെടുത്തു, ഇത് കൂടാരങ്ങളിൽ അടങ്ങിയിരിക്കാവുന്ന 34,000 ഇരിപ്പിട ശേഷിയേക്കാൾ വളരെ കൂടുതലാണ്. പീന്നീടുള്ള മീറ്റിംഗുകളെല്ലാം ഓപ്പൺ എയർ ക്രൂസേഡുകളാണ് നടന്നത് ലക്ഷകണക്കിന് സോത്രക്കളെ ഉൾകൊള്ളിക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യമാണ് ഇതിന് പിന്നിൽ 1964ൽ ആനിയെ വിവാഹം കഴിച്ചു കുട്ടികളും 8 പേരക്കുട്ടികളും തനിക്കുണ്ട് ആഫ്രിക്കയുടെ അപ്പോസ്തലനായ റെയ്നാൾഡ് ബോങ്കെയുടെ വിയോഗം ലോക ക്രൈസ്തവ പെന്തക്കോസ്ത് സമൂഹങ്ങൾക്ക് തീരാനഷ്ടമാണ് പ്രിയ സുവിശേഷകന്റെ വിയോഗത്തിൽ ദുഖവും പ്രത്യാശയും നേരുന്നു.

Related posts

Leave a Comment