Connect with us

Latest News

ലോക പ്രശസ്ത സുവിശേഷകൻ റവ. റെയിനാൾഡ് ബോങ്കെ നിത്യതയിൽ പ്രവേശിച്ചു.

Published

on

 

ജർമ്മൻ പെന്തക്കോസ്ത് സുവിശേഷകനായിരുന്നു റെയ്ൻഹാർഡ് ബോങ്കെ 1940 ഏപ്രിൽ 19 ന് ജർമ്മനിയിലെ ഈസ്റ്റ് പ്രഷ്യയിലെ കൊനിഗ്സ്ബെർഗിൽ ജനിച്ചു , ഒരു സൈനിക ലോജിസ്റ്റിക് ഉദ്യോഗസ്ഥന്റെ മകനായി ജനിച്ച താൻ കിഴക്കൻ പ്രഷ്യയിലെ പലായനസമയത്ത് പിതാവ് അമ്മയോടും സഹോദരങ്ങളോടും ഒപ്പം ഡെൻമാർക്കിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി .പത്താം വയസ്സിൽ ബോൻങ്കെ പരിശുദ്ധാത്മാവിൽ നിറയപ്പെട്ടു. തന്റെ പിതാവ് യുദ്ധസേവനത്തിനുശേഷം പാസ്റ്ററായി സുവിശേഷ വേല ചെയ്തു തന്റെ മകനും അതേ പാതയിൽ വളർന്നു വന്നു

ബോൻകെ ബൈബിൾ കോളേജ് ഓഫ് വെൽസിൻ സ്വാൻസിയിൽ പഠിച്ച താൻ തികഞ്ഞ പ്രാർത്ഥനാ മനുഷ്യനായിരുന്നു എല്ലാ ദിവസവും മുടങ്ങാതെ പ്രാർത്ഥിക്കുമായിരുന്നു “കർത്താവേ, ഞാനും വിശ്വാസമുള്ള ഒരു മനുഷ്യനാകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ‘ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിനുള്ള നിന്റെ വഴി കാണാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.” അങ്ങനെയിരിക്കെ ലണ്ടനിലൂടെ താൻ കടന്നുപോകുമ്പോൾ, പ്രശസ്ത പ്രസംഗകനായ ജോർജ്ജ് ജെഫ്രീസുമായി ഒരു കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി അത് ബോൻകെയുടെ ജിവിതത്തിൽ ഒരു വഴിതിരിവായിരുന്നു അദ്ദേഹം ജർമ്മൻ യുവ വിദ്യാർത്ഥിയായ ബൊൻകെയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചു.തുടർന്ന് താൻ ബിരുദാനന്തര ബിരുദം നേടിയ അദ്ദേഹം ഏഴുവർഷം ജർമ്മനിയിൽ സുവിശേഷ വേല ചെയ്തു. എന്നാൽ തന്റെ ഉളളത്തിലേക്ക് അഫ്രിക്കൻ ജനതക്കിടയിലേക്ക് ഇറങ്ങി ചെല്ലണമെന്ന ചിന്ത വന്നു ആഫ്രിക്കയിൽ അദ്ദേഹം തന്റെ ശുശ്രൂഷ ആരംഭിച്ചു, 1967 ൽ ലെസോത്തോയിൽ തന്റെ പ്രസംഗം ആരംഭിച്ചു വിടുതലും രോഗസാഖ്യവും ആ മീറ്റിംഗിൽ ഉണ്ടായി. തുടർന്ന് അദ്ദേഹം ഭൂഖണ്ഡത്തിലുടനീളം ഇവാഞ്ചലിക്കൽ മീറ്റിംഗുകൾ നടത്തി
ആഫ്രിക്കയിലുടനീളമുള്ള സുവിശേഷ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കാണ് താൻ എന്നും മുൻതൂക്കം നൽകിയിരുന്നു പ്രധാനമായും 1967 മുതൽ ആഫ്രിക്കയിലെ ഒരു സുവിശേഷകനും മിഷനറിയുമാണ്? ബോങ്കെ. താൻ മുഖാന്തിരം ഏകദേശം 75 ദശലക്ഷം ആളുകളെ ക്രിസ്തുവിലേക്ക് നയിച്ചു.
അദ്ദേഹത്തിന്റെ ശുശ്രൂഷ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകൾക്ക് അനുഗ്രഹവും വിടുതലുമായിരുന്നു

1974 മുതൽ തന്റെ സുവിശേഷ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് ‘Christ For All Nations’ ( CfaN) എന്ന പേരു നൽകി വലിയ ജനക്കൂട്ടത്തെ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന കൂടാര യോഗങ്ങൾ നടത്തി ബോങ്കെ തന്റെ ശുശ്രൂഷ ആരംഭിച്ചു. എന്നാൽ 1984 ൽ അദ്ദേഹം ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ മൊബൈൽ ഘടനയാണെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്നവയുടെ നിർമ്മാണം നിയോഗിച്ചു – 34,000 പേർക്ക് ഇരിക്കാൻ കഴിവുള്ള ഒരു കൂടാരം നിർമ്മിച്ചു അത് ഒരു പ്രധാന മീറ്റിംഗിന് തൊട്ടുമുമ്പ് കൊടുങ്കാറ്റിൽ നശിപ്പിക്കപ്പെട്ടു, അതിനാൽ ഇവന്റ് ഓപ്പൺ എയറിൽ തുടർന്നുള്ള തന്റെ മീറ്റിംഗ് നടത്തുവാൻ തീരുമാനിച്ചു. ഈ വിവരണമനുസരിച്ച് ഈ പരിപാടിയിൽ ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകൾ പങ്കെടുത്തു, ഇത് കൂടാരങ്ങളിൽ അടങ്ങിയിരിക്കാവുന്ന 34,000 ഇരിപ്പിട ശേഷിയേക്കാൾ വളരെ കൂടുതലാണ്. പീന്നീടുള്ള മീറ്റിംഗുകളെല്ലാം ഓപ്പൺ എയർ ക്രൂസേഡുകളാണ് നടന്നത് ലക്ഷകണക്കിന് സോത്രക്കളെ ഉൾകൊള്ളിക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യമാണ് ഇതിന് പിന്നിൽ 1964ൽ ആനിയെ വിവാഹം കഴിച്ചു കുട്ടികളും 8 പേരക്കുട്ടികളും തനിക്കുണ്ട് ആഫ്രിക്കയുടെ അപ്പോസ്തലനായ റെയ്നാൾഡ് ബോങ്കെയുടെ വിയോഗം ലോക ക്രൈസ്തവ പെന്തക്കോസ്ത് സമൂഹങ്ങൾക്ക് തീരാനഷ്ടമാണ് പ്രിയ സുവിശേഷകന്റെ വിയോഗത്തിൽ ദുഖവും പ്രത്യാശയും നേരുന്നു.

Continue Reading
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Latest News

തിങ്കളാഴ്ച മുതല്‍ ബാങ്കുകളില്‍ നിയന്ത്രണം

Published

on

By

തിരുവനന്തപുരം: ബാങ്കുകളില്‍ തിങ്കളാഴ്ച മുതല്‍ സേവിങ്ങ്‌സ് അക്കൗണ്ട് ഉടമകള്‍ക്ക് നിയന്ത്രണം. അക്കൗണ്ട് നമ്പറിനനുസരിച്ച് ബാങ്കില്‍ എത്താന്‍ സമയം നിശ്ചയിച്ച് സംസ്ഥാന തല ബാങ്കേഴ്‌സ് സമിതി സര്‍ക്കുലര്‍ ഇറക്കി. കോവിഡ് ജാഗ്രതയുടെ ഭാഗമായി, ഓണക്കാലത്തെ തിരക്ക് കുറയ്ക്കാനാണ് നടപടി.

0, 1, 2, 3 അക്കങ്ങളില്‍ അവസാനിക്കുന്ന സേവിങ്‌സ് അക്കൗണ്ട് ഉടമകള്‍ രാവിലെ പത്തിനും പന്ത്രണ്ടിനും ഇടയിലാണ് ബാങ്കില്‍ എത്തേണ്ടത്. 4, 5, 6, 7 അക്കങ്ങളില്‍ അക്കൗണ്ട് നമ്പര്‍ അവസാനിക്കുന്നവര്‍ പന്ത്രണ്ടിനും രണ്ടിനും ഇടയിലും 8,9 അക്കങ്ങളില്‍ അക്കൗണ്ട് നമ്പര്‍ അവസാനിക്കുന്നവര്‍ രണ്ടരയ്ക്കും നാലിനും ഇടയിലും ബാങ്കില്‍ എത്തണം.

സേവിങ്‌സ് അക്കൗണ്ടില്‍ നിന്ന് പണം പിന്‍വലിക്കുന്നതിനും നിക്ഷേപിക്കുന്നതിനും എത്തുന്നവര്‍ക്ക് നിയന്ത്രണം ബാധകമാണ്. മറ്റ് ബാങ്കിടപാടുകള്‍ക്കും വായ്പയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സേവനങ്ങള്‍ക്കും സമയ നിയന്ത്രണം ഇല്ല. അന്വേഷണങ്ങള്‍ക്ക് ബാങ്കിലേക്ക് ഫോണ്‍ ചെയ്താല്‍ മതി. തിങ്കള്‍ മുതല്‍ അടുത്ത മാസം 5 വരെ നിയന്ത്രണം തുടരും.

ഇടപാടുകാര്‍ ഡിജിറ്റല്‍ മാര്‍ഗങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ ഉപയോഗിക്കുകയും ബാങ്ക് സന്ദര്‍ശനം പരമാവധി കുറയ്ക്കുകയും വേണമെന്ന് എസ്എല്‍ബിസി അഭ്യര്‍ഥിച്ചു. കോവിഡ് പ്രതിരോധത്തിന് പ്രത്യേക നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഉള്ള സ്ഥലങ്ങളില്‍ സമയത്തിന് മാറ്റമുണ്ട്. സമയക്രമം ശാഖകളില്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കും.

Continue Reading

Latest News

സംസ്ഥാന പി.വൈ.പി.എ പ്രവർത്തകരുടെ വാഹനം അപകടത്തിൽപ്പെട്ടു. മരണത്തെ മുഖാമുഖമായി കണ്ട നിമിഷം

Published

on

By

പുനലൂർ:ഐ.പി.സി കുവൈറ്റ് പി.വൈ.പി.എ. സ്പോൺസർ ചെയ്ത ടെലിവിഷൻ സെറ്റുകൾ അഞ്ചൽ, തെന്മല തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളിൽ വിതരണം ചെയ്യുന്നതിനായി രാവിലെ മണക്കാലയിൽ നിന്നാണ് പുറപ്പെട്ട സംസ്ഥാന പി.വൈ.പി.എ പ്രവർത്തകരാണ് തലനാരിഴയ്ക്ക് രക്ഷപെട്ടത്.
പി.വൈ.പി.എ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി സുവി. ഷിബിൻ സാമുവേലിന്റെ വാഹനം ആണ് അപകടത്തിൽ പെട്ടത്. മൂന്നു കരണം മറിഞ്ഞവാഹനത്തിൽ നിന്നും അതിൽ സഞ്ചരിച്ച എല്ലാവരും അത്ഭുതകരമായി രക്ഷപ്പെട്ടു. കൂടെ വാഹനത്തിൽ ഉണ്ടായിരുന്ന സംസ്ഥാന പബ്ലിസിറ്റി കൺവീനർ പാസ്റ്റർ തോമസ് ജോർജ്ജ് കട്ടപ്പന, ജനറൽ ജോയിന്റ് കൺവീനർ ബിബിൻ കല്ലുങ്കൽ, കൊട്ടാരക്കര മേഖല ഉപാധ്യക്ഷൻ ബ്ലെസ്സൺ ബാബു എന്നിവരുമാണ് അത്ഭുതകരമായി രക്ഷപെട്ടത്. മരണത്തെ മുഖാമുഖമായി കണ്ട നിമിഷങ്ങൾ എന്നാണ് രക്ഷപെട്ടതിനു ശേഷം പ്രവർത്തകർ പങ്കുവച്ചത്. തൊട്ടു പുറകെ വാഹനത്തിൽ വന്ന കൂട്ട് പ്രവർത്തകരായ പാസ്റ്റർ ജെറി പൂവക്കാല, കോട്ടയം മേഖല അധ്യക്ഷൻ പാസ്റ്റർ ഷാൻസ് ബേബി, പത്തനംതിട്ട മേഖല അധ്യക്ഷൻ ബെൻസൺ തോമസ് റാന്നി എന്നിവരും നാട്ടുകാരും ചേർന്നാണ് രക്ഷാപ്രവർത്തനം നടത്തിയത്. വാഹനത്തിന് സാരമായ കേടുപാടുകളുണ്ട്.

Continue Reading

Latest News

പാസ്റ്ററുടെ പിതാവ് വൈദ്യുത ആഘാതമേറ്റ് നിത്യതയിൽ..

Published

on

By

പാസ്റ്ററുടെ പിതാവ് വൈദ്യുത ആഘാതമേറ്റ് നിത്യതയിൽ..

വൈദ്യുത ആഘാതമേറ്റ് നിത്യതയിൽ
പുനലൂർ: പേപ്പർമിൽ കാഞ്ഞിരമലയിൽ ബേസിൽ(60) ഇന്ന് (29-06-20)രാവിലെ വൈദ്യുതാഘാതമേറ്റ് നിര്യാതനായി.ഐ പി സി പുത്തൂർക്കര ചർച്ച് മെമ്പറും കൊല്ലം നോർത്ത് സെന്ററിലെ ശുശ്രൂഷകൻ സുവി ബാലാജി (ബൈജു )വിന്റെ പിതാവാണ് സംസ്കാര ശുശ്രൂഷ പിന്നീട്
സംസ്കാര ശുശ്രൂഷ ഇന്ന് 2 ന് ഭവനത്തിലെ ശുശ്രൂഷയ്ക്ക് ശേഷം പ്ലാച്ചേരി സെമിത്തേരിയിൽ
വാർത്ത: സാജൻ_ഈശോ_പ്ലാച്ചേരി

Continue Reading

Trending

Copyright © 2021 Faithtrack , Developed by CloudStorey