Connect with us

Latest News

ഗള്‍ഫ് മേഖലയില്‍ അമേരിക്കന്‍ എഫ് 22 യുദ്ധ വിമാനങ്ങള്‍ എത്തി

Published

on

മനാമ :ഇറാനുമായി സംഘര്‍ഷം മൂര്‍ഛിക്കുന്നതിനിടെ അമേരിക്ക ഗള്‍ഫ് മേഖലയില്‍ എഫ്-22 യുദ്ധ വിമാനങ്ങള്‍ വിന്യസിച്ചു. ആദ്യമായാണ് റഡാറുകളെ കബളിപ്പിക്കാന്‍ ശേഷിയുള്ള എഫ്-22 റാപ്റ്റര്‍ വിമാനങ്ങള്‍ അമേരിക്ക മേഖലയില്‍ വിന്യസിക്കുന്നത്. ഖത്തറിലെ അല്‍ ഉദൈദ് എയര്‍ബേസില്‍ ഈ യുദ്ധ വിമാനങ്ങള്‍ എത്തി.

അമേരിക്കന്‍ സേനകളെയും യുഎസ് സെന്‍ട്രല്‍ കമാന്‍ഡ് ചുമതലയുള്ള മേഖലയിലെ താല്‍പ്പര്യങ്ങളെയും സംരക്ഷിക്കാനാണ് ആദ്യമായ ഈ എയര്‍ക്രാഫ്റ്റുകള്‍ ഖത്തറല്‍ വിന്യസിക്കുന്നതെന്ന് അമേരിക്കന്‍ എയര്‍ഫോഴ്‌സ് അറിയിച്ചു. യുഎസ് എയര്‍ഫോഴ്‌സ് സെന്‍ട്രല്‍ കമാന്‍ഡ് ആസ്ഥാനമാണ് അല്‍ ഉദൈദ് എയര്‍ബേസ്. കഴിഞ്ഞ മെയ് 10ന് യുഎസ് ആണവായുധങ്ങള്‍ വഹിക്കാന്‍ ശേഷിയുള്ള ബി-52 സ്ട്രാഫോര്‍ട്രസ് ബോംബര്‍ വിമാനങ്ങള്‍ അല്‍ ഉദൈദില്‍ അമേരിക്ക വിന്യസിച്ചിരുന്നു.
എത്ര വിമാനങ്ങളാണ് അയച്ചതെന്ന് അമേരിക്കന്‍ എയര്‍ഫോഴ്‌സ് വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ലെങ്കിലും അഞ്ച് എഫ് 22 റാപ്റ്റര്‍ അല്‍ ഉദൈദില്‍ ഉണ്ടെന്ന് വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. യുദ്ധമുണ്ടായാല്‍ ഇറാന്റെ ഉപരിതല മിസൈല്‍ സംവിധാനമായ എസ് – 300 നെ ആക്രമിക്കാന്‍ ഏറ്റവും അനുയോജ്യമായി അമേരിക്ക കാണുന്നത് എഫ് 22 വിമാനങ്ങളെയാണെന്ന് പ്രതിരോധ വിദഗ്ധര്‍ വിലയിരുത്തുന്നു.

കഴിഞ്ഞാഴ്ച ഹോര്‍മുസ് കടലിടുക്കിന് മുകളില്‍ അമേരിക്കന്‍ നിരീക്ഷണ ഡ്രോണ്‍ വ്യോമാതിര്‍ത്തി ലംഘിച്ചെന്നാരോപിപ്പിച്ച് ഇറാന്‍ മിസൈലയച്ച് തകര്‍ത്തിരുന്നു. ഇതേതുടര്‍ന്ന് ഇരു രാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള വാക്‌പോര് കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഇറാന്‍ പരമോന്നത നേതാവ് ആയത്തുല്ല അലി കമേനിക്കും വിദേശ മന്ത്രി മുഹമ്മദ് ജാവദ് ശരീഫിനുമെതിരെ അമേരിക്ക പുതിയ ഉപരോധം പ്രഖ്യാപിച്ചതോടെ അതിന്റെ മൂര്‍ധന്യത്തില്‍ എത്തി. ഇതിനു പിന്നാലെ മേഖലയിലേക്ക് അഞ്ചാം തലമുറ യുദ്ധ വിമാനമയച്ച് ഇറാന് ശക്തമായ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കാനാണ് അമേരിക്കന്‍ ശ്രമം. ടാങ്കര്‍ അക്രമണങ്ങളെ തുടര്‍ന്ന് അമേരിക്ക മേഖലയില്‍ പുതുതായി ആയിരം സൈനികരെ കൂടി വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ആണവ കരാറില്‍നിന്ന് അമേരിക്ക ഏകപക്ഷിയമായി പിന്‍മാറിയതാണ് ഇറാന്‍ – അമേരിക്ക സംഘര്‍ഷത്തിന് കാരണമായത്. ഇതോടെ തങ്ങള്‍ യൂറേനിയം സമ്പുഷ്ടീകരണവും ആണവ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും പുനരരാംഭിക്കുമെന്ന് ഇറാന്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചത് ഖേലയെ കഴിഞ്ഞ ഒന്നരമാസമായ യുദ്ധ ഭീതിയിലാഴ്ത്തി. 2015 ല്‍ ഇറാന്‍ ഒപ്പുവെച്ച ചരിത്രപ്രധാന ആണവ കരാറില്‍നിന്ന് കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷമാണ് യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ഡോണള്‍ഡ് ട്രംപ് പിന്‍മാറിയത്.

Continue Reading
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Latest News

തിങ്കളാഴ്ച മുതല്‍ ബാങ്കുകളില്‍ നിയന്ത്രണം

Published

on

By

തിരുവനന്തപുരം: ബാങ്കുകളില്‍ തിങ്കളാഴ്ച മുതല്‍ സേവിങ്ങ്‌സ് അക്കൗണ്ട് ഉടമകള്‍ക്ക് നിയന്ത്രണം. അക്കൗണ്ട് നമ്പറിനനുസരിച്ച് ബാങ്കില്‍ എത്താന്‍ സമയം നിശ്ചയിച്ച് സംസ്ഥാന തല ബാങ്കേഴ്‌സ് സമിതി സര്‍ക്കുലര്‍ ഇറക്കി. കോവിഡ് ജാഗ്രതയുടെ ഭാഗമായി, ഓണക്കാലത്തെ തിരക്ക് കുറയ്ക്കാനാണ് നടപടി.

0, 1, 2, 3 അക്കങ്ങളില്‍ അവസാനിക്കുന്ന സേവിങ്‌സ് അക്കൗണ്ട് ഉടമകള്‍ രാവിലെ പത്തിനും പന്ത്രണ്ടിനും ഇടയിലാണ് ബാങ്കില്‍ എത്തേണ്ടത്. 4, 5, 6, 7 അക്കങ്ങളില്‍ അക്കൗണ്ട് നമ്പര്‍ അവസാനിക്കുന്നവര്‍ പന്ത്രണ്ടിനും രണ്ടിനും ഇടയിലും 8,9 അക്കങ്ങളില്‍ അക്കൗണ്ട് നമ്പര്‍ അവസാനിക്കുന്നവര്‍ രണ്ടരയ്ക്കും നാലിനും ഇടയിലും ബാങ്കില്‍ എത്തണം.

സേവിങ്‌സ് അക്കൗണ്ടില്‍ നിന്ന് പണം പിന്‍വലിക്കുന്നതിനും നിക്ഷേപിക്കുന്നതിനും എത്തുന്നവര്‍ക്ക് നിയന്ത്രണം ബാധകമാണ്. മറ്റ് ബാങ്കിടപാടുകള്‍ക്കും വായ്പയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സേവനങ്ങള്‍ക്കും സമയ നിയന്ത്രണം ഇല്ല. അന്വേഷണങ്ങള്‍ക്ക് ബാങ്കിലേക്ക് ഫോണ്‍ ചെയ്താല്‍ മതി. തിങ്കള്‍ മുതല്‍ അടുത്ത മാസം 5 വരെ നിയന്ത്രണം തുടരും.

ഇടപാടുകാര്‍ ഡിജിറ്റല്‍ മാര്‍ഗങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ ഉപയോഗിക്കുകയും ബാങ്ക് സന്ദര്‍ശനം പരമാവധി കുറയ്ക്കുകയും വേണമെന്ന് എസ്എല്‍ബിസി അഭ്യര്‍ഥിച്ചു. കോവിഡ് പ്രതിരോധത്തിന് പ്രത്യേക നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഉള്ള സ്ഥലങ്ങളില്‍ സമയത്തിന് മാറ്റമുണ്ട്. സമയക്രമം ശാഖകളില്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കും.

Continue Reading

Latest News

സംസ്ഥാന പി.വൈ.പി.എ പ്രവർത്തകരുടെ വാഹനം അപകടത്തിൽപ്പെട്ടു. മരണത്തെ മുഖാമുഖമായി കണ്ട നിമിഷം

Published

on

By

പുനലൂർ:ഐ.പി.സി കുവൈറ്റ് പി.വൈ.പി.എ. സ്പോൺസർ ചെയ്ത ടെലിവിഷൻ സെറ്റുകൾ അഞ്ചൽ, തെന്മല തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളിൽ വിതരണം ചെയ്യുന്നതിനായി രാവിലെ മണക്കാലയിൽ നിന്നാണ് പുറപ്പെട്ട സംസ്ഥാന പി.വൈ.പി.എ പ്രവർത്തകരാണ് തലനാരിഴയ്ക്ക് രക്ഷപെട്ടത്.
പി.വൈ.പി.എ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി സുവി. ഷിബിൻ സാമുവേലിന്റെ വാഹനം ആണ് അപകടത്തിൽ പെട്ടത്. മൂന്നു കരണം മറിഞ്ഞവാഹനത്തിൽ നിന്നും അതിൽ സഞ്ചരിച്ച എല്ലാവരും അത്ഭുതകരമായി രക്ഷപ്പെട്ടു. കൂടെ വാഹനത്തിൽ ഉണ്ടായിരുന്ന സംസ്ഥാന പബ്ലിസിറ്റി കൺവീനർ പാസ്റ്റർ തോമസ് ജോർജ്ജ് കട്ടപ്പന, ജനറൽ ജോയിന്റ് കൺവീനർ ബിബിൻ കല്ലുങ്കൽ, കൊട്ടാരക്കര മേഖല ഉപാധ്യക്ഷൻ ബ്ലെസ്സൺ ബാബു എന്നിവരുമാണ് അത്ഭുതകരമായി രക്ഷപെട്ടത്. മരണത്തെ മുഖാമുഖമായി കണ്ട നിമിഷങ്ങൾ എന്നാണ് രക്ഷപെട്ടതിനു ശേഷം പ്രവർത്തകർ പങ്കുവച്ചത്. തൊട്ടു പുറകെ വാഹനത്തിൽ വന്ന കൂട്ട് പ്രവർത്തകരായ പാസ്റ്റർ ജെറി പൂവക്കാല, കോട്ടയം മേഖല അധ്യക്ഷൻ പാസ്റ്റർ ഷാൻസ് ബേബി, പത്തനംതിട്ട മേഖല അധ്യക്ഷൻ ബെൻസൺ തോമസ് റാന്നി എന്നിവരും നാട്ടുകാരും ചേർന്നാണ് രക്ഷാപ്രവർത്തനം നടത്തിയത്. വാഹനത്തിന് സാരമായ കേടുപാടുകളുണ്ട്.

Continue Reading

Latest News

പാസ്റ്ററുടെ പിതാവ് വൈദ്യുത ആഘാതമേറ്റ് നിത്യതയിൽ..

Published

on

By

പാസ്റ്ററുടെ പിതാവ് വൈദ്യുത ആഘാതമേറ്റ് നിത്യതയിൽ..

വൈദ്യുത ആഘാതമേറ്റ് നിത്യതയിൽ
പുനലൂർ: പേപ്പർമിൽ കാഞ്ഞിരമലയിൽ ബേസിൽ(60) ഇന്ന് (29-06-20)രാവിലെ വൈദ്യുതാഘാതമേറ്റ് നിര്യാതനായി.ഐ പി സി പുത്തൂർക്കര ചർച്ച് മെമ്പറും കൊല്ലം നോർത്ത് സെന്ററിലെ ശുശ്രൂഷകൻ സുവി ബാലാജി (ബൈജു )വിന്റെ പിതാവാണ് സംസ്കാര ശുശ്രൂഷ പിന്നീട്
സംസ്കാര ശുശ്രൂഷ ഇന്ന് 2 ന് ഭവനത്തിലെ ശുശ്രൂഷയ്ക്ക് ശേഷം പ്ലാച്ചേരി സെമിത്തേരിയിൽ
വാർത്ത: സാജൻ_ഈശോ_പ്ലാച്ചേരി

Continue Reading

Trending

Copyright © 2021 Faithtrack , Developed by CloudStorey