മ​ഞ്ഞു​വൃ​ത്തം ലോ​ക​ത്ത്​ അ​ത്യ​പൂ​ർ​വ​മാ​യ ​പ്ര​തി​ഭാ​സം

വാ​ഷി​ങ്​​ട​ൺ: യു.​എ​സി​ലെ വെ​സ്​​റ്റ്​ ​​ബ്രൂ​ക്കി​ലെ ​പ്രെ​സ്യൂം​​സ്​​കോ​ട്ട്​ ന​ദി​ക്കു​മു​ക​ളി​ൽ 90 മീ​റ്റ​ർ വി​സ്​​തൃ​തി​യു​ള്ള കൂ​റ്റ​ൻ മ​ഞ്ഞു​പാ​ളി​. ‘ഫി​ഡ്​​ജ​റ്റ്​ സ്​​പി​ന്ന​റി’​നെ​പോലെ ഒ​രേ​ദി​ശ​യി​ലേ​ക്ക്​ ക​റ​ങ്ങി​ക്കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ന്ന വൃ​ത്താ​കൃ​തി​യി​ലു​ള്ള ഈ മ​ഞ്ഞു​പാ​ളി​യെ​ക്കു​റി​ച്ചു​ള്ള ച​ർ​ച്ച​യി​ലാ​ണ്​ ഇപ്പോള്‍ ശാ​സ്​​ത്ര​ലോ​കം. ​​ഡിസ്‌ക്കിന്റെ ആ​കൃ​തി​യി​ൽ ആ​യ​തി​നാ​ൽ ഐ സ്​ ഡി​സ്​​ക്​ പ്ര​തി​ഭാ​സം’ എ​ന്നാ​ണ്​ ഇതിന് പേരിട്ടിരിക്കുന്നത്.

ലോ​ക​ത്ത്​ അ​ത്യ​പൂ​ർ​വ​മാ​യി ഇൗ ​പ്ര​തി​ഭാ​സം ക​ണ്ടെ​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും ആ​ദ്യ​മാ​യാ​ണ്​ ഇ​ത്ര വ​ലി​യ ഐ​സ്​ ഡി​സ്​​ക്​ കാ​ണ​പ്പെ​ടു​ന്ന​തെ​ന്ന്​ ഗ​വേ​ഷ​ക​ർ പ​റ​യു​ന്നു. മു​ക​ളി​ൽ​നി​ന്നു​ള്ള കാ​ഴ്​​ച​യി​ൽ മേ​ഘാ​വൃ​ത​മാ​യ അ​ന്ത​രീ​ക്ഷ​ത്തി​ൽ ന​ദി​യി​ൽ ഒ​രു ഭൂ​മി രൂ​പം​കൊ​ണ്ട​താ​യാ​ണ്​ തോ​ന്നു​ക. വെ​ള്ള​ത്തിന്റെ നീ​ല​യും മ​ഞ്ഞി​ന്റെ വെ​ള്ള​യും നി​റ​ങ്ങ​ൾ ഇ​ട​ക​ല​ർ​ന്നാ​ണ്​ ഇ​ത്ത​ര​മൊ​രു പ്ര​തീ​തി ജ​നി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത്. രാ​വി​ലെ പൂ​ർ​ണ​മാ​യും ഐ​സ്​ നി​റ​ഞ്ഞാ​ണ്​ കാണപ്പെടുന്നത്‌ . ഇൗ ​സ​മ​യ​ത്ത്​ ച​ന്ദ്ര​ന്റെ രൂ​പ​സാ​ദൃ​ശ്യ​മാ​ണി​തി​ന്.

പ​രി​ചി​ത​മ​ല്ലാ​ത്ത കാ​ഴ്​​ച​ക​ണ്ട്​ കൗ​തു​ക​വും അ​മ്പ​ര​പ്പു​മാ​യി ക​ഴി​യു​ക​യാ​ണ്​​ വെ​സ്​​റ്റ്​ ബ്രൂ​ക്ക്​ നി​വാ​സി​ക​ൾ. കാ​ഴ്​​ച​ക്കാ​രു​ടെ എ​ണ്ണം കൂ​ടി​യ​തോ​ടെ പ​ല ഉൗ​ഹ​ക്ക​ഥ​ക​ളും പ്ര​ച​രി​ക്കാ​ൻ തു​ട​ങ്ങി. അ​ന്യ​ഗ്ര​ഹ ജീ​വി​ക​ൾ ആ​വാം പി​ന്നി​ലെ​ന്നാ​ണ്​ അ​തി​ൽ ഒ​ന്ന്.

തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്​​ച മു​ത​ൽ കാ​ണ​പ്പെ​ട്ട ഐ​സ്​ ഡി​സ്​​ക്​​ നാ​ലു ദി​വ​സ​മാ​യി​ട്ടും അ​വി​ടെ ത​ന്നെ​യു​ണ്ട്. ഐ​സ്​ ഡി​സ്​​ക്കു​ക​ൾ വി​പ​രീ​ത ദി​ശ​യി​ൽ ക​റ​ങ്ങു​ന്ന​തി​ന്റെ പി​ന്നി​ലു​ള്ള യ​ഥാ​ർ​ഥ കാ​ര​ണം ക​ണ്ടെ​ത്താ​ൻ ഇ​തു​വ​രെ ഗ​വേ​ഷ​ക​ർ​ക്ക്​ കഴിഞ്ഞിട്ടില്ല. . ന​ദീ​ജ​ലം ഒ​രു ചു​ഴ​ലി​പോ​ലെ രൂ​പാ​ന്ത​രം പ്രാ​പി​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ന്നും പി​ന്നീ​ട്​ അ​വി​ടം വേ​ഗ​ത്തി​ൽ ത​ണു​ത്തു​റ​യു​ക​യാ​ണെ​ന്നും അ​വ​ർ പ​റ​യു​ന്നു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും ഇ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ലും സ്​​ഥി​രീ​ക​ര​ണ​മി​ല്ല. പ​രി​സ​ര​വാ​സി​ക​ൾ ആ​ശ​ങ്ക​യോ​ടെ​യാ​ണ്​ ഇതിനെ കാ​ണു​ന്ന​തെ​ങ്കി​ലും പ​ക്ഷി​ക​ൾ വി​ശ്ര​മി​ക്കാ​നാ​യി മ​ഞ്ഞു​പാ​ളി​യി​ൽ ഒ​റ്റ​ക്കും കൂ​ട്ടാ​യും വ​ന്നി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്​ കാ​​ഴ്​​ച​യാ​ണ്.

Related posts

Leave a Comment