Connect with us

Latest News

ജുവാങ് ഭാഷയിൽ പുതിയനിയമം പ്രസിദ്ധികരിച്ചു

Published

on

ജുവാങ് ഭാഷയിൽ പുതിയനിയമം പ്രസിദ്ധികരിച്ചു

ഒഡിഷാ: വിക്ലിഫ് ഇന്ത്യയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ജൂൺ 5 ന് ഒഡിഷയിലെ കിയോജ്ഞറിൽ വെച്ച് ജുവാങ് ഭാഷയിലെ പുതിയനിയമത്തിൻറെ സമർപ്പണശുശ്രൂഷ നടന്നു. വിക്ലിഫ് ഇന്ത്യാ എമിരിറ്റസ് ചെയർമാൻ റവ. ഡോ. ജേക്കബ് ജോർജും ഒറീസ്സ ചർച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് ലീഡർ റവ. അസിം ദാസും ചേർന്ന് സമർപ്പണശുശ്രൂഷ നിർവഹിച്ചു. ഐഇഎം, എഫ്എംപിബി, എൻഐഇഎ, ക്യാംപസ് ക്രൂസേഡ്, ഒഡിഷാ ചർച്ച് ഓഫ് ഗോഡ് തുടങ്ങിയ സംഘടനകളിലെ പ്രതിനിധികൾ പങ്കെടുത്തു സംസാരിച്ചു.
1996 ലാണ് തിരുവല്ല സ്വദേശികളായ അലക്സ്-സ്വപ്ന ജുവാങ്ഗോത്രക്കാരുടെയിടയിൽ ബൈബിൾ പരിഭാഷയ്ക്കായി ചെന്നത്. ദീർഘനാൾ അവരുടെ ഗ്രാമത്തിൽ താമസിച്ച് ജുവാങ് ഭാഷ പഠിക്കുകയും ആ ഭാഷയിൽ ആദ്യമായി അക്ഷരമാലയും വ്യാകരണവും തയ്യാറാക്കുകയും പ്രൈമറി വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് സാക്ഷരതാപുസ്തകങ്ങളും മുതിർന്നവർക്ക് ആരോഗ്യബോധവൽക്കരണപുസ്തകങ്ങളും പ്രസിദ്ധീകരിക്കുകയും ചെയ്തു. ജുവാങിൻറെ തനതായ സംഗീതശൈലി നിലനിറുത്തി ക്രിസ്തീയപാട്ടുകളും ചിട്ടപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.
ഒഡിഷയിലെ ഏറ്റവും പുരാതനമായ ഗോത്രവർഗ്ഗങ്ങളിലൊന്നായ ജുവാങ് സമൂഹം കിയോജ്ഞർ, അങ്കുൽ, ദെൻകനാൽ ജില്ലകളിൽ കൂടുതലായി കാണപ്പെടുന്നു. ഏകദ്ദേശം അമ്പതിനായിരത്തിനടുത്ത് ജനസംഖ്യയുള്ള ഇവർ ഒറ്റപ്പെട്ട വനങ്ങളിലെ സമതലപ്രദേശത്തും മലകളുടെ താഴ്വ രകളിലും വസിക്കുന്നു. വനദേവതയെ ആരാധിക്കുന്ന ഇവർ വളരെ ദരിദ്രാവസ്ഥയിൽ കഴിയുന്നു. ‘ഇല ധാരികൾ’ എന്നർത്ഥമുള്ള ‘പറ്റ്വ’ എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഇവർ ആദികാലങ്ങളിൽ നഗ്നത മറയ്ക്കുവാൻ ഇലകൾ ധരിച്ചിരുന്നു.
യേശുവും ക്രിസ്ത്യാനിയുമെല്ലാം ജുവാങ്ജനതയ്ക്ക് അപരിചതമായ വാക്കുകളും അനുഭവങ്ങളുമായിരുന്നു. മാതൃഭാഷയിൽ തിരുവചനം ലഭ്യമാകത്തതിനാൽ വചനത്തിൻറെ അർത്ഥം ഗ്രഹിക്കുവാൻ അവർക്ക് വർഷങ്ങളോം കഴിഞ്ഞിരുന്നില്ല. ജുവാങിൽ 1980-വരെ സുവിശേഷപ്രവർത്തനത്തിൻറെ യാതൊരു ഉദ്യമങ്ങളും എത്തിയിട്ടില്ലായിരുന്നു. 1982-ൽ കട്ടക്കിലെ ഒറീസ ചർച്ച് ഓഫ് ഗോഡിൻറെ നേതൃത്വത്തിൽ അയച്ച ഒറിയ സംസാരിക്കുന്ന ഒരു വ്യക്തിയായിരുന്നു ജുവാങിൽ വന്ന ആദ്യത്തെ മിഷണറി. സംസ്ഥാന ഭാഷയായ ഒറിയയിലെ സുവിശേഷഭാഗങ്ങൾ ജുവാങ് ജനതയ്ക്ക് മനസ്സിലാകുന്നില്ലയെന്ന് ആ സുവിശേഷകൻ മനസ്സിലാക്കുകയും ഗ്രാമത്തിൽ താമസിച്ച് ജുവാങ് ഭാഷപഠിച്ച് അവർക്കിടയിൽ സുവിശേഷം അറിയിക്കുകയും ചെയ്തു. ഭാഷാപഠിച്ചുവെങ്കിലും തിരുവചനസത്യങ്ങൾ ശരിയായ നിലയിൽ ജുവാങ് ഭാഷയിൽ പഠിപ്പിക്കുവാൻ അദ്ദേഹം പ്രയാസപ്പെട്ടു. ജുവാങിൽ ബൈബിൾ ലഭ്യമാകുവാൻ അന്നുമുതൽ അദ്ദേഹം പ്രാർത്ഥനതുടങ്ങി. അലക്സും സ്വപ്നയും ബൈബിൾ പരിഭാഷയ്ക്കായി 1996-ൽ എത്തിയപ്പോൾ ദീർഘനാളെത്തെ അദ്ദേഹത്തിൻറെ പ്രാർത്ഥനയ്ക്ക് മറുപടിയായി. പാതയ്ക്കരികിലും പാറസ്ഥലത്തും വീണ വചനംപോലെ സുവിശേഷത്തിൻറെ ഊഷരഭൂമിയായ ജുവാങിൻറെ മണ്ണിൽ സുവിശേഷപ്രവർത്തനം വേണ്ടതുപോലെ വളർന്നുവന്നില്ല. ജുവാങിലെ ആചാരനുഷ്ഠാനങ്ങൾ ചിട്ടയോടെ അനുസരിക്കുവാൻ സമ്മർദമുള്ളമുള്ളതിനാൽ പലരും ക്രിസ്ത്യാനിയാകുകയെന്നതിൽനിന്ന് പിൻവാങ്ങിയിരുന്നു. ഒരു വ്യക്തി ക്രിസ്ത്യാനിയയാൽ കടുത്ത എതിർപ്പാണ് ജുവാങ് സമൂഹം വച്ചുപുലർത്തുന്നത്. ഊരുവിലക്കിയും ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയും അവരെ സമൂഹത്തിൽനിന്ന് ഒറ്റപ്പെടുത്തുന്നു. വർഷങ്ങളായി പല സംഘടനങ്ങളും ഇവർക്കിടയിൽ പ്രവർത്തിച്ചിട്ട് ഫലം കാണാതെ തിരിച്ചുപോയി. എന്നാൽ 2010 മുതൽ മാതൃഭാഷയിൽ ലഭ്യമായി തുടങ്ങിയ തിരുവചനഭാഗങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് പ്രവർത്തിച്ചതിൻറെ ഫലമായി എഫ്എംപിബി-യുടെ നേതൃത്വത്തിൽ നല്ല ഒരു കൂടിവരവ് ഇന്നിവിടെയുണ്ട്. ജുവാങിലേക്ക് പരിഭാഷപ്പെടുത്തിയ മർക്കോസ് അടക്കമുള്ള അഞ്ചുപുസ്തകങ്ങൾ ഓഡിയോ രൂപത്തിലാക്കി 2010-ൽ ജുവാങ് ഗ്രാമങ്ങളിൽ വിതരണം ചെയ്തത് ഏറെ പ്രയോജനം ചെയ്തു. ഓഡിയോ ശ്രവിച്ച് ക്ഷയരോഗത്തിൽ നിന്ന് അത്ഭുതരോഗസൌഖ്യം ലഭിച്ച സുക്ര എന്ന മനുഷ്യൻറെ ജീവിതം ഗ്രാമവാസികളെ കൂടുതൽ തിരുവചനത്തിലേക്ക് അടുപ്പിച്ചു. ഹൃദയഭാഷയിൽ ലഭിച്ച തിരുവചനഭാഗങ്ങൾ വായിച്ചും ശ്രവിച്ചും അനേകർ അവരുടെ ദുഃശീലങ്ങൾ ഉപേക്ഷിച്ച് വചനാനുസരണമായി ജീവിക്കുവാൻ തുടങ്ങി. ഇപ്പോൾ ലഭ്യമായ പുതിയനിയമം ആവേശത്തോടെയാണ് ജുവാങിലെ സഭ സ്വീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. ജീസസ്ഫിലിം ജുവാങ് ഭാഷയിലേക്ക് ശബ്ദലേഖനം ചെയ്യുന്ന തിരക്കിലാണ് ബൈബിൾ പരിഭാഷകരായ അലക്സ്-സ്വപ്ന ദമ്പതികൾ. അതുല്യ, ആദർശ് എന്നിവരാണ് മക്കൾ.
തിരുവചനം ഹൃദയഭാഷയിൽ സംസാരിച്ചു കേൾക്കുന്നത് ഒരു ദിവ്യാനുഭവമാണ്. പാപത്തെക്കുറിച്ചും നീതിക്കുറിച്ചും സംസാരിക്കുന്ന തിരുവചനം ജുവാങ് ജനതയുടെ കാതുകളിൽ കൂടുതൽ മുഴങ്ങട്ടെ. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്: [email protected]


സാം കൊണ്ടാഴി (അസ്സോസിയേറ്റ് ഡയറക്ടർ, വിക്ലിഫ് ഇന്ത്യാ)

Continue Reading
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Latest News

തിങ്കളാഴ്ച മുതല്‍ ബാങ്കുകളില്‍ നിയന്ത്രണം

Published

on

By

തിരുവനന്തപുരം: ബാങ്കുകളില്‍ തിങ്കളാഴ്ച മുതല്‍ സേവിങ്ങ്‌സ് അക്കൗണ്ട് ഉടമകള്‍ക്ക് നിയന്ത്രണം. അക്കൗണ്ട് നമ്പറിനനുസരിച്ച് ബാങ്കില്‍ എത്താന്‍ സമയം നിശ്ചയിച്ച് സംസ്ഥാന തല ബാങ്കേഴ്‌സ് സമിതി സര്‍ക്കുലര്‍ ഇറക്കി. കോവിഡ് ജാഗ്രതയുടെ ഭാഗമായി, ഓണക്കാലത്തെ തിരക്ക് കുറയ്ക്കാനാണ് നടപടി.

0, 1, 2, 3 അക്കങ്ങളില്‍ അവസാനിക്കുന്ന സേവിങ്‌സ് അക്കൗണ്ട് ഉടമകള്‍ രാവിലെ പത്തിനും പന്ത്രണ്ടിനും ഇടയിലാണ് ബാങ്കില്‍ എത്തേണ്ടത്. 4, 5, 6, 7 അക്കങ്ങളില്‍ അക്കൗണ്ട് നമ്പര്‍ അവസാനിക്കുന്നവര്‍ പന്ത്രണ്ടിനും രണ്ടിനും ഇടയിലും 8,9 അക്കങ്ങളില്‍ അക്കൗണ്ട് നമ്പര്‍ അവസാനിക്കുന്നവര്‍ രണ്ടരയ്ക്കും നാലിനും ഇടയിലും ബാങ്കില്‍ എത്തണം.

സേവിങ്‌സ് അക്കൗണ്ടില്‍ നിന്ന് പണം പിന്‍വലിക്കുന്നതിനും നിക്ഷേപിക്കുന്നതിനും എത്തുന്നവര്‍ക്ക് നിയന്ത്രണം ബാധകമാണ്. മറ്റ് ബാങ്കിടപാടുകള്‍ക്കും വായ്പയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സേവനങ്ങള്‍ക്കും സമയ നിയന്ത്രണം ഇല്ല. അന്വേഷണങ്ങള്‍ക്ക് ബാങ്കിലേക്ക് ഫോണ്‍ ചെയ്താല്‍ മതി. തിങ്കള്‍ മുതല്‍ അടുത്ത മാസം 5 വരെ നിയന്ത്രണം തുടരും.

ഇടപാടുകാര്‍ ഡിജിറ്റല്‍ മാര്‍ഗങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ ഉപയോഗിക്കുകയും ബാങ്ക് സന്ദര്‍ശനം പരമാവധി കുറയ്ക്കുകയും വേണമെന്ന് എസ്എല്‍ബിസി അഭ്യര്‍ഥിച്ചു. കോവിഡ് പ്രതിരോധത്തിന് പ്രത്യേക നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഉള്ള സ്ഥലങ്ങളില്‍ സമയത്തിന് മാറ്റമുണ്ട്. സമയക്രമം ശാഖകളില്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കും.

Continue Reading

Latest News

സംസ്ഥാന പി.വൈ.പി.എ പ്രവർത്തകരുടെ വാഹനം അപകടത്തിൽപ്പെട്ടു. മരണത്തെ മുഖാമുഖമായി കണ്ട നിമിഷം

Published

on

By

പുനലൂർ:ഐ.പി.സി കുവൈറ്റ് പി.വൈ.പി.എ. സ്പോൺസർ ചെയ്ത ടെലിവിഷൻ സെറ്റുകൾ അഞ്ചൽ, തെന്മല തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളിൽ വിതരണം ചെയ്യുന്നതിനായി രാവിലെ മണക്കാലയിൽ നിന്നാണ് പുറപ്പെട്ട സംസ്ഥാന പി.വൈ.പി.എ പ്രവർത്തകരാണ് തലനാരിഴയ്ക്ക് രക്ഷപെട്ടത്.
പി.വൈ.പി.എ സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി സുവി. ഷിബിൻ സാമുവേലിന്റെ വാഹനം ആണ് അപകടത്തിൽ പെട്ടത്. മൂന്നു കരണം മറിഞ്ഞവാഹനത്തിൽ നിന്നും അതിൽ സഞ്ചരിച്ച എല്ലാവരും അത്ഭുതകരമായി രക്ഷപ്പെട്ടു. കൂടെ വാഹനത്തിൽ ഉണ്ടായിരുന്ന സംസ്ഥാന പബ്ലിസിറ്റി കൺവീനർ പാസ്റ്റർ തോമസ് ജോർജ്ജ് കട്ടപ്പന, ജനറൽ ജോയിന്റ് കൺവീനർ ബിബിൻ കല്ലുങ്കൽ, കൊട്ടാരക്കര മേഖല ഉപാധ്യക്ഷൻ ബ്ലെസ്സൺ ബാബു എന്നിവരുമാണ് അത്ഭുതകരമായി രക്ഷപെട്ടത്. മരണത്തെ മുഖാമുഖമായി കണ്ട നിമിഷങ്ങൾ എന്നാണ് രക്ഷപെട്ടതിനു ശേഷം പ്രവർത്തകർ പങ്കുവച്ചത്. തൊട്ടു പുറകെ വാഹനത്തിൽ വന്ന കൂട്ട് പ്രവർത്തകരായ പാസ്റ്റർ ജെറി പൂവക്കാല, കോട്ടയം മേഖല അധ്യക്ഷൻ പാസ്റ്റർ ഷാൻസ് ബേബി, പത്തനംതിട്ട മേഖല അധ്യക്ഷൻ ബെൻസൺ തോമസ് റാന്നി എന്നിവരും നാട്ടുകാരും ചേർന്നാണ് രക്ഷാപ്രവർത്തനം നടത്തിയത്. വാഹനത്തിന് സാരമായ കേടുപാടുകളുണ്ട്.

Continue Reading

Latest News

പാസ്റ്ററുടെ പിതാവ് വൈദ്യുത ആഘാതമേറ്റ് നിത്യതയിൽ..

Published

on

By

പാസ്റ്ററുടെ പിതാവ് വൈദ്യുത ആഘാതമേറ്റ് നിത്യതയിൽ..

വൈദ്യുത ആഘാതമേറ്റ് നിത്യതയിൽ
പുനലൂർ: പേപ്പർമിൽ കാഞ്ഞിരമലയിൽ ബേസിൽ(60) ഇന്ന് (29-06-20)രാവിലെ വൈദ്യുതാഘാതമേറ്റ് നിര്യാതനായി.ഐ പി സി പുത്തൂർക്കര ചർച്ച് മെമ്പറും കൊല്ലം നോർത്ത് സെന്ററിലെ ശുശ്രൂഷകൻ സുവി ബാലാജി (ബൈജു )വിന്റെ പിതാവാണ് സംസ്കാര ശുശ്രൂഷ പിന്നീട്
സംസ്കാര ശുശ്രൂഷ ഇന്ന് 2 ന് ഭവനത്തിലെ ശുശ്രൂഷയ്ക്ക് ശേഷം പ്ലാച്ചേരി സെമിത്തേരിയിൽ
വാർത്ത: സാജൻ_ഈശോ_പ്ലാച്ചേരി

Continue Reading

Trending

Copyright © 2021 Faithtrack , Developed by CloudStorey