Connect with us

Lifestyle

കുമ്പനാട് കണ്ട ലെഗിന്‍സ് വേഷധാരികള്‍.

Published

on

കുമ്പനാട് കണ്ട ലെഗിന്‍സ് വേഷധാരികള്‍.


ത്മീയ സംഗമത്തില്‍ കുമ്പനാട് ഗ്രൌണ്ടില്‍ പതിവില്‍ വിപരീതമായി കാണേണ്ടി വന്ന കാഴ്ച ദുഖവും ലജ്ജയും ഉളവാക്കി. എന്തിനും ഏതിനും മറ്റുള്ളവരെ വിമര്‍ശിക്കുന്ന നമ്മുടെ ഇടയില്‍ മാന്യതയും നഗ്നതയും എന്ത് എന്ന് തിരിച്ചറിയാത്ത ചിലര്‍ ലെഗിന്‍സ് ധരിച്ച് എത്തിയതിലൂടെ ആത്മീക സമൂഹത്തിന്‍റെ മാനവും അന്തസും പൊതു സമൂഹത്തിന്‍റെ മുന്‍പില്‍ വില്പനക്ക് വച്ചു. അര്‍ത്ഥാല്‍ അരയ്ക്ക് താഴെ നഗ്നതയോടെ നടക്കുന്നു എന്നല്ലാതെ എന്തുപറയാന്‍. അടിവസ്ത്രം ധരിച്ച് പുറത്തിറങ്ങി നടക്കുന്നതാണോ അന്തസ്സ്, മൂക്കിന്‍ തുമ്പില്‍ വിരലമര്‍ത്തി നാണമില്ലേ എന്നര്‍ത്ഥത്തില്‍ നോക്കുന്നവര്‍ ചോദിക്കുന്ന ചോദ്യം ഇതിന്‍റെയൊന്നും വീട്ടില്‍ അമ്മയും അപ്പനും ഇല്ലേ…ഭര്‍ത്താവ് എന്നോരുവാന്‍ ആണാണെങ്കില്‍ ഇങ്ങനെ ഭാര്യയെ പൊതുപ്രദര്‍ശനമാക്കുമോ?
70 കളില്‍ ” പെട്രീഷ്യ ഫീല്‍ഡ്” മോഡേണ്‍ ലെഗിന്‍സ് രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തപ്പോള്‍ ലൈംഗിക ഉത്തേജക വസ്ത്രം എന്ന ആശയത്തില്‍ തന്നെ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത വസ്ത്രമാണ് ലെഗിന്‍സ്. ആത്മീയ യോഗങ്ങളിലും യാതൊരു കൂസലും കൂടാതെ ശരീര പ്രദര്‍ശനം നടത്തുന്നതും അനുവദിക്കുന്നതും ഖേദകരമാണ് എന്ന് പറയാതെ വയ്യ. തമിഴ്നാട്ടില്‍ ക്ഷേത്രങ്ങളില്‍ ലെഗിന്‍സും ജീന്‍സും ധരിച്ച് വരുന്നത് ഹൈക്കോടതി വിലക്കിയിരിക്കുന്നു എന്ന വാര്‍ത്ത‍ വായിച്ചറിഞ്ഞ ആത്മീക സമൂഹമേ ഒരു തിരുത്തല്‍ നമുക്കും വേണ്ടേ? പെന്തക്കോസ്ത് സമൂഹത്തിന്‍റെ വലിയ ആത്മീക സമ്മേളനമായ കുമ്പനാടും ലെഗിന്‍സ് ധാരികള്‍ എത്തിയത് നമ്മുടെ സമൂഹത്തിന് ഏറ്റവും വലിയ നാണക്കേടാണ് നേതൃത്വവും ഓരോ സഭയും ഈ സംസ്കാരത്തെ തുരത്തുവാന്‍ ഒരുങ്ങുക.

Continue Reading
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Lifestyle

നല്ല ഭാര്യയാകാന്‍

Published

on

ലോകത്ത്‌ എല്ലാ സമൂഹങ്ങളിലും പുരുഷമേധാവിത്തം രൂഢമൂലമാണ്‌. ജീവ ശാസ്ത്രപരമായി എല്ലാ ജന്തുജാലങ്ങളിലും പുരുഷവര്‍ഗത്തിനു കായികമായി ലഭിച്ചിട്ടുള്ള മൂന്‍തൂക്കമാണ്‌ ഇതിനു കാരണം. നമ്മുടെ സാമൂഹികക്രമങ്ങളെല്ലാം പുരുഷമേധാവിത്തം ഊട്ടിയുറപ്പിക്കുംവിധമാണ്‌.പരിഷ്ക്രിതസമൂഹങ്ങളില്‍ ഈ അവസ്ഥയ്ക്ക്‌ മാറ്റം വന്നു തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്‌. പല സന്ദര്‍ഭങ്ങളിലും “ലേഡീസ്‌ ഫസ്റ്റ്‌” എന്ന ചിട്ട പ്രബലമായിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. എങ്കിലും കുടുംബജീവിതത്തില്‍ പുരുഷന്റെ ഇഷ്ടാനിഷ്ടങ്ങള്ക്ക്‌ പ്രാധാന്യം കൊടുക്കാനാണ്‌ സ്ത്രീകള്‍ പോലും താല്പര്യപ്പെടുന്നത്‌.
ഭര്‍ത്താവിന്റെ സ്നേഹം കൈയടക്കാത്ത ഭാര്യക്ക്‌ സന്തോഷമൂണ്ടാകില്ല. സ്നേഹിക്കല്‍ ഒരു വണ്‍ വേ ട്രാഫിക്‌ പോലെയാകരുത്‌. ഒരു കാര്യം മറക്കേണ്ട. . എല്ലാം തികഞ്ഞ ഒരു പുരുഷനെ ഭര്‍ത്താവായി ആര്‍ക്കും കിട്ടില്ല. എല്ലാവര്‍ക്കും കുറ്റങ്ങളും കുറവുകളും ഉണ്ടാകും. അതു മനസ്സിലാക്കി സ്വന്തം ഭര്‍ത്താവിനെ ഏറ്റവും നല്ല ആളായി സങ്കല്പിക്കാന്‍ ഭാര്യക്കു കഴിയണം. കലവറയില്ലാത്ത, ആത്മാര്‍ത്ഥമായ സ്നേഹം ഭര്‍ത്താവിനു നല്കുക. നിങ്ങളുടെ ഭര്‍ത്താവാണ്‌ നിങ്ങളുടെ ഹീറോ. ആ ഹീറോയുടെ കണ്ണുകളില്‍ നോക്കി പുഞ്ചിരിക്കുക.
ഭര്‍ത്താവിന്റെ ഇഷ്ടം തന്റെ കൂടി ഇഷ്ടമാക്കി മാറ്റണം. ഭര്‍ത്താവിന്റെ കാര്യങ്ങള്ക്ക്‌ ജീവിതത്തില്‍ മുന്‍തൂക്കം നല്‍കണം. തന്നെ തന്റെ ഭാര്യ സദാ പരിരക്ഷിക്കുന്നുണ്ട്‌ എന്ന തോന്നല്‍ ഭര്‍ത്താവിലുളവാക്കാന്‍ കഴിയണം. ഭര്‍ത്താവിന്റെ ആരോഗ്യ കാര്യങ്ങളില്‍ അതീവശ്രദ്ധാലുവായിരിക്കണം ഭാര്യ. പൊതുവേ ഗ്രിഹനാഥനു പിയംകരമായ ഭക്ഷണമാണ്‌ വീട്ടിലും പ്രധാന ഭക്ഷണമായി മാറുന്നത്‌. അതുകൊണ്ട്‌ രുചികരമായ ആഹാരസാധനങ്ങള്‍ ഭര്‍ത്താവിനു വച്ചു വിളമ്പിക്കൊടുക്കാന്‍ ശ്രദ്ധിക്കണം. ഭര്‍ത്താവുമൊത്ത്‌ ആഹാരം കഴിക്കണം. സന്തോഷപ്രദമായ വീട്ടുകാര്യങ്ങള്‍ ഈ സമയത്ത്‌ ചര്‍ച്ച ചെയ്യാന്‍ ശ്രമിക്കണം.
ഭര്‍ത്താവിന്റെ നേട്ടങ്ങളില്‍ ആത്മാര്‍ത്ഥമായി അഭിനന്ദിക്കണം. ഓരോ നന്മയും എടുത്തുപറഞ്ഞ്‌ പ്രശംസിക്കണം. പ്രശംസ ഇഷ്ടപ്പെടാത്തവരില്ലല്ലോ. അതോടൊപ്പം ഭര്‍ത്താവിന്റെ പോരായ്മകള്‍ മറ്റുള്ളവരുടെ മുമ്പില്‍വച്ച്‌ തുറന്നടിച്ചു പറയരുത്‌. മറ്റുള്ളവരുമായി ഭര്‍ത്താവിനെ താരതമ്യം ചെയ്ത്‌ സംസാരിക്കുകയുമരുത്‌. ഭര്‍ത്താവിന്റെ വ്യക്തിഗതസ്വാതന്ത്ര്യത്തില്‍ അനാവശ്യമായി കൈകടത്തരുത്‌. സുഹ്രിത്തുക്കളുമൊത്ത്‌ ഉല്ലസിച്ചു രസിക്കുന്നത്‌ ഭര്‍ത്താവിന്‌ ഇഷ്ടമാണെങ്കില്‍ ആ നിമിഷങ്ങളിലെ സന്തോഷം തടയരുത്‌.
തീരുമാനങ്ങളില്‍ എപ്പോഴും സ്വന്തം അഭിപ്രായം പര്രയണം. നല്ല തീരുമാനമെടുക്കാന്‍ ഭര്‍ത്താവിനെ സഹായിക്കണം. ശ്രദ്ധിക്കുക, അഭിപ്രായം മൂന്നു തരമുണ്ട്‌. ഭര്‍ത്താവിന്റെ അഭിപ്രായം, നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായം, ശരിയായ അഭിപ്രായം. അതിനാല്‍ അഭിപ്രായം പറയുമ്പോള്‍ അതെപ്പോഴും ശരിയായ അഭിപ്രായമായിരിക്കാന്‍ ശ്രദ്ധിക്കണം.
ആഴ്ചയിലൊരിക്കലെങ്കിലും ഒരു ശല്യവുമില്ലാതെ ഭാര്യയ്ക്കും ഭര്‍ത്താവിനും സ്വകാര്യമായി കുറേ നിമിഷങ്ങള്‍ ഉറപ്പാക്കണം. ഈ സമയം അങ്ങേയറ്റം ആനന്ദകരമാക്കാന്‍ ഭാര്യ മുന്‍കൈയെടുക്കണം. മിക്ക പുരുഷന്മാരും ലോലഹ്രിദയരാണ്‌. പ്രേമവും വാത്സല്യവും നല്‍കിയാല്‍ ആ ഹ്രിദയമലിയും. കിടപ്പറയില്‍ ഇഷ്ടമുള്ള പങ്കാളിയായി മാറി ഭര്‍ത്താവുമൊത്ത്‌ ജീവിതം ആസ്വദിക്കണം.

Continue Reading

Activities

കൊച്ചിയിലും പരിസര പ്രദേശങ്ങളിലും എവിടെയൊക്കെ നല്ല ഭക്ഷണം കിട്ടുമെന്ന് അറിയാൻ

Published

on

By

ഭക്ഷണപ്രിയരായ ഒരു കൂട്ടം ആളുകൾ കഴിഞ്ഞ ദിവസം കൊച്ചിയിൽ ഒത്തുകൂടി. ഈറ്റ് കൊച്ചി ഈറ്റ് എന്ന ഫേസ്ബുക്ക് കൂട്ടായ്മയിലെ അംഗങ്ങൾ വിവിധ ഹോട്ടലുകളിൽ നിന്ന് ഭക്ഷണം കഴിച്ച് ഒത്തുചേരൽ വ്യത്യസ്തമാക്കി.

ഭക്ഷണപ്രിയരായ ഇവർ പരിചയപെട്ടത്ത് ഫേസ്ബുക്കിലൂടെയാണ്. ഈറ്റ് കൊച്ചി ഈറ്റ് എന്ന കൂട്ടായ്മയിലിപ്പോൾ പതിെനണ്ണായിരത്തിലധികം അംഗങ്ങളുണ്ട്. അവരിൽ എൺപത് പേർ കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഒത്തുകൂടി. മട്ടാഞ്ചേരിയിലെ വിവിധ ഹോട്ടലുകളിൽ നിന്ന് ഭക്ഷണം കഴിച്ച് ഒത്തുചേരൽ ആഘോഷമാക്കി.

കൊച്ചിയിലും പരിസര പ്രദേശങ്ങളിലും എവിടെയൊക്കെ നല്ല ഭക്ഷണം കിട്ടുമെന്ന് അറിയാൻ ഈറ്റ് കൊച്ചി ഈറ്റ് എന്ന ഫേസ്ബുക്ക് പേജിൽ സൗകര്യമുണ്ട്. കോഴിക്കോട് തിരുവനന്തപുരം ഉൾപടെയുള്ള സ്ഥലങ്ങളിലെ ഭക്ഷണപ്രിയരെ കൂടി കൂട്ടായ്മയിൽ ഉൾപെടുത്താനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ് സംഘാടകർ

Continue Reading

Lifestyle

വിലാപ യാത്ര പതുക്കെ നീങ്ങുന്നത്‌ എന്തുകൊണ്ട്?

Published

on

By

വിലാപ യാത്ര പതുക്കെ നീങ്ങുന്നത്‌ എന്തുകൊണ്ട്?


ജ്വലിക്കുന്നതീപന്തങ്ങളും കത്തുന്നമെഴുകുതിരികളും ഉപയോഗിച്ചയിരുന്നുPax Romana 2 റോമക്കാർ വിലാപയാത്ര നടത്തിയിരുന്നത്. ഫ്യൂണറൽ എന്ന വാക്കിന് ലത്തീൻ ഭാഷയിൽ തീപന്തമെന്നും അർത്ഥമുണ്ട് അക്കാലത്ത് ശവപ്പെട്ടിക്കു മുകളിൽ അനേക ശിഖരങ്ങൾ ഉള്ള സ്റ്റാൻഡിൽ മെഴുകുതിരി കത്തിച്ചു വച്ചുകൊണ്ടായിരിക്കും യാത്ര ഇങ്ങനെ യാത്ര ചെയ്യുമ്പോൾ മെഴുകുതിരി അണഞ്ഞു പോകാതിരിക്കാനാണ്‌ പതുക്കെ യാത്ര ചെയ്തിരുന്നത് അതിന്റെ പിന്തുടർച്ചയെന്നവണ്ണം ഇന്നും വിലാപ യാത്രകളിൽ പതുക്കെ നടക്കുന്നത് പതിവായിരിക്കുന്നു.

Continue Reading

Trending

Copyright © 2021 Faithtrack , Developed by CloudStorey