Connect with us

Health

നമുക്ക്‌ സമയത്തിന്‍റെ യജ­മാ­ന­ന്മാരാകാം

Published

on

നമുക്ക്‌ സമയത്തിന്‍റെ യജ­മാ­ന­ന്മാരാകാം
ഒരു മനു­ഷ്യന്റെ ശരാ­ശരി ആയുസ്‌ 657000 മണി­ക്കൂ­റാ­ണ്‌. ജീവി­ത­ത്തിലെ എത്രയെത്ര മണി­ക്കൂ­റു­ക­ളാണ്‌ നാം വെറുതെ പാഴാ­ക്കി­ക്ക­ള­യു­ന്ന­ത്‌. സമയം വിദ­ഗ്ദ്ധമായി ഉപ­യോ­ഗി­ക്കു­ന്നവര്‍ക്കേ ജീവി­ത­ത്തില്‍ ആന­ന്ദവും നേട്ട­ങ്ങളും കൈവ­രി­ക്കാ­നാ­വൂ. സമ­യാ­സൂ­ത്രണം ഇതിന്‌ അത്യാ­വ­ശ്യ­മാ­ണ്‌. സമയം പണം പോ­ലെ­യാ­ണ്‌. അത്‌ ധൂര്ത്ത്‌ അടി­ക്കാ­നു­ള്ള­ത­ല്ല. കാര്യ­ക്ഷ­മ­ത­യോടെ സമയത്തെ ഉപ­യോ­ഗി­ക്കാന്‍ ശീലി­ക്ക­ണം.
ദിവ­സവും നമുക്ക്‌ ലഭി­ക്കുന്ന മണി­ക്കൂറു­കള്‍ കണ­ക്കാക്കി നമ്മുടെ കര്‍മ്മ­ങ്ങള്‍ ആസൂ­ത്രണം ചെയ്യ­ണം. എന്ത്‌ എപ്പോള്‍ എത്ര സമ­യം കൊണ്ട്‌ ചെയ്യാം എന്ന്‌ നിശ്ച­യി­ക്കുന്ന ഒരു പദ്ധതി ഉണ്ടാ­വ­ണം. ഒരു ദിവസം എന്തു ചെയ്യും ഒരു മാസ­ത്തില്‍ എന്തെല്ലാം ചെയ്യാം ഈ ഒരു വര്‍ഷംകൊണ്ട്‌ എന്തെല്ലാം പൂര്‍ത്തീ­ക­രിക്കാം എന്നി­ങ്ങനെ ചിന്തിച്ച്‌ വേണം ആസൂ­ത്രണം ചെയ്യേ­ണ്ട­ത്‌. നാളെ ചെയ്യേ­ണ്ട­തെ­ന്താ­ണെന്ന്‌ ഇന്നുതന്നെ നിശ്ച­യി­ക്ക­ണം

ഒരേ ജോലി ഓരോ­രു­ത്തരും പലരീതി­യില്‍ സമ­യ­മെ­ടു­ത്താണ്‌ ചെയ്യു­ന്ന­ത്‌. ചെയ്യാ­നുള്ള ജോലി ചെയ്തു തീര്‍ക്കാ­നുള്ള ഈ സമയ വ്യത്യാസം ഓരോ­രു­ത്ത­രു­ടേയും വ്യക്തി­ത്വത്തെ ആശ്ര­യി­ച്ചി­രി­ക്കു­ന്നു.
ഓരോ ദിവ­സവും ചെയ്യേണ്ട പ്രവര്‍ത്തി­ക­ളുടെ ലിസ്റ്റ്‌ ഉണ്ടാ­ക്ക­ണം. പ്രാധാന്യം അനു­സ­രിച്ച്‌ പ്രധാ­ന­പ്പെട്ട ജോലി­കള്ക്ക്‌ മുന്‍ഗ­ണന നല്‍ക­ണം. ഏതു ജോലി ചെയ്യു­മ്പോഴും സമ­യ­ത്തിനുമേല്‍ നല്ല നിയ­ന്ത്രണം ഉണ്ടാ­യി­രി­ക്ക­ണം. നാളെ നാളെ എന്ന മാറ്റി­വെ­യ്ക്കല്‍ ശീല­മു­ള്ള­യാള്ക്ക്‌ സമ­യാ­സൂ­ത്രണം സാധ്യ­മാ­കി­ല്ല.
മറ്റു­ള്ള­വര്‍ നമ്മുടെ സമയം അപ­ഹ­രി­ക്കാതെ നോക്കു­ക. സമ­യ­മി­ല്ലെ­ങ്കില്‍ ഇപ്പോള്‍ സമ­യ­മി­ല്ല, സാധി­ക്കില്ലയെന്ന്‌ ഉറ­പ്പിച്ചു പറ­യാന്‍ കഴി­യ­ണം. കഴി­ഞ്ഞ­കാല നഷ്ടം ഓര്ത്ത്‌ വിഷ­മി­ക്കു­കയോ ഇനി എന്തു ചെയ്യു­മെന്ന്‌ ഭാവിയെനോക്കി അമ്പ­ര­ക്കു­കയോ ചെയ്തു സമയം നഷ്ട­പ്പെ­ടു­ത്ത­രു­ത്‌.
സ്വന്തം കുടുംബാം­ഗ­ങ്ങള്‍ക്കുവേണ്ടി സമയം കണ്ടെ­ത്തേ­ണ്ടത്‌ പക്വ­ത­യുള്ള ഒരു മനു­ഷ്യന്റെ കട­മ­യാ­ണ്‌. അനി­വാര്യസാഹ­ച­ര്യ­ങ്ങ­ളില്‍ ഏതെ­ങ്കിലും കാര്യ­ങ്ങള്‍ക്കായി ദീര്‍ഘ­നേരം കാത്തി­രി­ക്കു­മ്പോള്‍ പാഴാ­കുന്നസമയം വായി­ക്കു­കയോ ഇനി­യുള്ള ജോലി ആസൂ­ത്രണം ചെയ്യാനോ ഉപ­യോ­ഗി­ക്ക­ണം.

പ്രത്യേകം ഓര്‍ക്കു­ക

സമയം ­ഇല്ലെന്ന്‌ വേവ­ലാ­തി­പ്പെ­ടാ­തി­രി­ക്കു­ക.

സമയത്തിന്മേല്‍ നിയ­ന്ത്രണം ഏര്‍പ്പെ­ടു­ത്തു­ക.

രാവിലെ ഉണര്‍ന്നാ­ലു­ടന്‍ പ്രധാ­ന­പ്പെട്ട ഏതെ­ങ്കിലും ജോലി ചെയ്യു­ക.

സമയം ചിട്ടപ്പെ­ടു­ത്തുന്ന ഒരു ടൈം ടേബിള്‍ ചിട്ട­പ്പെ­ടു­ത്തി­വെ­യ്ക്കു­ക.

വീട്ടിലെ കാര്യ­ങ്ങള്‍ വീട്ടിലും ജോലി സ്ഥലത്തെ കാര്യ­ങ്ങള്‍ അവി­ടെയും ചെയ്യു­ക.

മറ്റു­ള്ള­വ­രുടെ സമയം അപ­ഹ­രി­ക്കാ­തി­രി­ക്കു­ക.

നിങ്ങ­ളുടെ സമയം അപ­ഹ­രി­ക്കാന്‍ വരു­ന്ന­വരെ അക­റ്റു­ക.

സമയമില്ലാ­യ്മ­യുടെ പേരില്‍ ഉത്ത­ര­വാ­ദി­ത്വ­ങ്ങളും സ്വന്തം കാര്യ­ങ്ങളും നിര്ര­വേ­റ്റാ­തി­രി­ക്കു­ക.

മാറ്റി­വെ­യ്ക്കുന്ന ശീലം വിട്ട്‌ അന്നന്ന്‌ ചെയ്യേ­ണ്ടത്‌ അപ്പ­പ്പോള്‍ ചെയ്യു­ക.

സമയം നമ്മെ നിയ­ന്ത്രി­ക്കാതെ നാം സമ­യത്തെ നിയ­ന്ത്രി­ക്കു­ക.
നമുക്ക്‌ സമയത്തിന്റെ യജ­മാ­ന­ന്മാരാകാം

Continue Reading
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Activities

കൊച്ചിയിലും പരിസര പ്രദേശങ്ങളിലും എവിടെയൊക്കെ നല്ല ഭക്ഷണം കിട്ടുമെന്ന് അറിയാൻ

Published

on

By

ഭക്ഷണപ്രിയരായ ഒരു കൂട്ടം ആളുകൾ കഴിഞ്ഞ ദിവസം കൊച്ചിയിൽ ഒത്തുകൂടി. ഈറ്റ് കൊച്ചി ഈറ്റ് എന്ന ഫേസ്ബുക്ക് കൂട്ടായ്മയിലെ അംഗങ്ങൾ വിവിധ ഹോട്ടലുകളിൽ നിന്ന് ഭക്ഷണം കഴിച്ച് ഒത്തുചേരൽ വ്യത്യസ്തമാക്കി.

ഭക്ഷണപ്രിയരായ ഇവർ പരിചയപെട്ടത്ത് ഫേസ്ബുക്കിലൂടെയാണ്. ഈറ്റ് കൊച്ചി ഈറ്റ് എന്ന കൂട്ടായ്മയിലിപ്പോൾ പതിെനണ്ണായിരത്തിലധികം അംഗങ്ങളുണ്ട്. അവരിൽ എൺപത് പേർ കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഒത്തുകൂടി. മട്ടാഞ്ചേരിയിലെ വിവിധ ഹോട്ടലുകളിൽ നിന്ന് ഭക്ഷണം കഴിച്ച് ഒത്തുചേരൽ ആഘോഷമാക്കി.

കൊച്ചിയിലും പരിസര പ്രദേശങ്ങളിലും എവിടെയൊക്കെ നല്ല ഭക്ഷണം കിട്ടുമെന്ന് അറിയാൻ ഈറ്റ് കൊച്ചി ഈറ്റ് എന്ന ഫേസ്ബുക്ക് പേജിൽ സൗകര്യമുണ്ട്. കോഴിക്കോട് തിരുവനന്തപുരം ഉൾപടെയുള്ള സ്ഥലങ്ങളിലെ ഭക്ഷണപ്രിയരെ കൂടി കൂട്ടായ്മയിൽ ഉൾപെടുത്താനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ് സംഘാടകർ

Continue Reading

Trending

Copyright © 2021 Faithtrack , Developed by CloudStorey